เมื่อวันที่ 28 พฤษภาคม 2567 ทางโรงเรียนศรัทธาสมุทรได้จัดโครงการสร้างและส่งเสริมความเป็นพลเมืองดีตามรอยพระยุคลบาท โดยมีนายธนู ขวัญเดช รองปลัดกระทรวงศึกษาธิการ เป็นประธานเปิดโครงการสร้างและส่งเสริมความเป็นพลเมืองตามรอยพระยุคลบาทด้านการศึกษาสู่การปฏิบัติประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 และมีนายปัญญา บูรณะนันทสิริ ศึกษาธิการจังหวัดสมุทรสงคราม นางดวงเดือน แก้วปุ่ม ผอ.สพป.สมุทรสงคราม นางวิไล ออกกิจวัฒน์ ผอ.โรงเรียนศรัทธาสมุทร นางสาวกาญจนา คำสุวรรณ ผู้อำนวยการสำนักงาน ป.ป.ช. สมุทรสงคราม ให้การต้อนรับและเข้าร่วม ณ โรงเรียนศรัทธาสมุทร
ชมดูภาพตาม Link ด้านล่าง