เมื่อวันที่ 6 มิถุนายน 2567 โรงเรียนศรัทธาสมุทรพร้อมด้วยข้าราชการครู บุคลากรทางการศึกษาและนักเรียนร่วมพิธีทำบุญตึกมหาสิทธิการ(ทอง) และเชิญตราสัญลักษณ์โรงเรียนศรัทธาสมุทรลงจากตึกมหาสิทธิการ (ทอง)
รูปภาพดาวน์โหลดตาม Link ด้านล่าง
https://photos.app.goo.gl/ooiF1dFBPPWA4Dgw6
https://photos.app.goo.gl/Pom2ViookNFxzphB7
![](https://sattha.ac.th/2023/wp-content/uploads/2024/06/IMG_0395-1024x682.jpg)
![](https://sattha.ac.th/2023/wp-content/uploads/2024/06/IMG_0375-1024x682.jpg)
![](https://sattha.ac.th/2023/wp-content/uploads/2024/06/IMG_0365-1024x682.jpg)