เมื่อวันที่ 28 พฤษภาคม 2567 ทางโรงเรียนศรัทธาสมุทรได้จัดโครงการสร้างและส่งเสริมความเป็นพลเมืองดีตามรอยพระยุคลบาท โดยมีนายธนู ขวัญเดช รองปลัดกระทรวงศึกษาธิการ เป็นประธานเปิดโครงการสร้างและส่งเสริมความเป็นพลเมืองตามรอยพระยุคลบาทด้านการศึกษาสู่การปฏิบัติประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 และมีนายปัญญา บูรณะนันทสิริ ศึกษาธิการจังหวัดสมุทรสงคราม นางดวงเดือน แก้วปุ่ม ผอ.สพป.สมุทรสงคราม นางวิไล ออกกิจวัฒน์ ผอ.โรงเรียนศรัทธาสมุทร นางสาวกาญจนา คำสุวรรณ ผู้อำนวยการสำนักงาน ป.ป.ช. สมุทรสงคราม ให้การต้อนรับและเข้าร่วม ณ โรงเรียนศรัทธาสมุทร
ชมดูภาพตาม Link ด้านล่าง
https://photos.app.goo.gl/8nAu8nSbFBtH6WRH7
https://photos.app.goo.gl/dNFgjR5J3bUGB3W68
![](https://sattha.ac.th/2023/wp-content/uploads/2024/06/IMG_5752-Enhanced-NR-1024x682.jpg)
![](https://sattha.ac.th/2023/wp-content/uploads/2024/06/IMG_5762-1024x682.jpg)
![](https://sattha.ac.th/2023/wp-content/uploads/2024/06/IMG_5631-1024x682.jpg)
![](https://sattha.ac.th/2023/wp-content/uploads/2024/06/IMG_5618-1024x682.jpg)
![](https://sattha.ac.th/2023/wp-content/uploads/2024/06/IMG_5658-1024x682.jpg)
![](https://sattha.ac.th/2023/wp-content/uploads/2024/06/IMG_5870-1024x682.jpg)